ਸਰਕਾਰੀ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਗੈਸਟ ਫੈਕਲਟੀ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਵਲੋਂ ਆਪਣੀਆਂ ਭਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਬਹੁਤ ਲੰਬੇ ਸਮੇ ਤੋਂ ਸੰਘਰਸ਼ ਵਿੱਢਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਗੈਸਟ ਫੈਕਲਟੀ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਵੱਖੋ ਵੱਖ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਕੋਲ ਪੁਹੰਚ ਕਰਕੇ ਆਪੋ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਸੰਸਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਦਸਣ ਦੀ ਭਰਪੂਰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲਿਖਤੀ ਭਰੋਸਾ ਦੇ ਦੇਵੇਗੀ, ਪਰ ਇਸ ਤਰਾਂ ਦਾ ਕੁਝ ਵੀ ਨ ਹੋਇਆ।

ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਅਫਵਾਹਾਂ ਵੀ ਬਹੁਤ ਗਰਮ ਰਹੀਆਂ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਇਸ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇਣ ਲਈ ਇਕ ਮਸੌਦਾ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਕੈਬਨਿਟ ਵਿਚ ਰੱਖਿਆਂ ਜਾਵੇਗਾ। ਲੰਘੀ ਕੈਬਨਿਟ ਮੀਟਿੰਗ ਤੋਂ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਸਾਰਾ ਦਿਨ ਇਹ ਅਫਵਾਹ ਬਹੁਤ ਗਰਮ ਰਹੀ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿਚ ਬਿਲ ਪੇਸ਼ ਕਰਕੇ ਬਾਹਰੇ ਬਾਹਰ ਗੈਸਟ ਫੈਕਲਟੀ ਨੂੰ ਪੱਕਾ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ, ਪਰ ਅਫਸੋਸ ਇਹ ਮਜ਼ਮੂਨ ਤਾਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿਚ ਪੇਸ਼ ਹੀ ਨਾ ਹੋਇਆ।

ਹੁਣ ਸਥਿਤੀ ਇਹ ਹੈ, ਕਿ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਦੇ ਮਕਬੂਲ ਗੀਤ “ਕੀ ਖੱਟਿਆ ਮੈਂ ਤੇਰੀ ਹੀਰ ਬਣਕੇ?” ਵਾਲਾ ਹਾਲ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਵਲੋਂ ਮਿਲੇ ਭਰੋਸੇ ਤੇ ਇਤਬਾਰ ਕਰਦੇ ਰਹੇ, ਪਰ ਅੰਤ ਵਿਚ “ਨਾ ਖੁਦਾ ਹੀ ਮਿਲਾ ਨਾ ਵਿਸਾਲੇ ਸਨਮ” ਨਾ ਨੌਕਰੀ ਪੱਕੀ ਹੋਈ ਤੇ ਨਾ ਹੀ ਨੌਕਰੀ ਬਚੀ ਰਹਿਣ ਦਾ ਲਿਖਤੀ ਭਰੋਸਾ, ਨਾ ਇਧਰ ਕੇ ਰਹੇ ਨ ਉਧਰ ਕੇ ਰਹੇ। ਪੰਜਾਬ ਨਾਮਾ ਨੇ ਅੱਜ ਇਕ ਵਾਰ ਫੇਰ ਮਸ਼ਹੂਰ ਵਕੀਲ ਜਗਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਰਾਬਤਾ ਕਰਕੇ ਇਹ ਪਤਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਕਿ ਹੁਣ ਗੈਸਟ ਫੈਕਲਟੀ ਕੋਲ ਆਖੀਰੀ ਰਾਹ ਕੀ ਬਚਿਆ ਹੈ?

ਪੂਰੀ ਗੱਲ ਸਮਝਣ ਲਈ ਪੂਰਾ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖੋ।

#punjabNama #ਪੰਜਾਬਨਾਮਾ #

ਪੰਜਾਬਨਾਮਾ ਐਪ ਡਾਉਨਲੋਡ ਕਰੋ
LIVE – ਪੰਜਾਬਨਾਮਾ ਹੁਣ ਤੁਹਾਡੇ ਮੁਬਾਇਲ ਤੇ ਹਰ ਵਕਤ ਹਰ ਸਮੇਂ। ਪੰਜਾਬਨਾਮਾ ਦੇ ਪੰਜਾਬੀ, ਹਿੰਦੀ ਅਤੇ ਇੰਗਲਿਸ਼ ਵੈਬਸਾਇਟ ਦੀ ਹਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪੰਜਾਬਨਾਮਾ ਐਪ ਤੇ ਦੇਖਣ ਲਈ ਕਲਿਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬਨਾਮਾ ਐਪ ਡਾਉਨਲੋਡ ਕਰੋ । 5 ਸਟਾਰ ਰੇਟ ਵੀ ਕਰੋ ਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਸ਼ੁਭ ਇੱਛਾਵਾਂ ਲਿਖਕੇ ਪੋਸਟ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨਾ ਜੀ। ਧੰਨਵਾਦ।

www.punjabnama.com

for News, Views and Advertisement in Punjabnama newspaper, e-paper, digital Edition, APP and Punjabi, Hindi and English news website.

CLICK HERE FOR DOWNLOAD PUNJABNAMA APP
????????????????????????

Play Store: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.traffictail.punjabnamacom

WEBSITE :- WWW.PUNJABNAMA.COM
WWW.ENGLISH.PUNJABNAMA.COM
WWW.HINDI.PUNJABNAMA.COM

YOUTUBE: http:/www.youtube.com/punjabnama tv

FACEBOOK : https://www.facebook.com/PunjabNama92
TWITTER : @PUNJABNAMA4
TELEGRAM : PUNJABNAMA TV
EMAIL : PUNJABNAMA92@GMAIL.COM
CONTACT : +91 905 666 4887 (WHATSAPP MESSAGES ONLY)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *