ਮੁਹਾਲੀ (ਮਨੀਸ਼ ਸ਼ੰਕਰ) ਭਾਰਤ ਨਿਊਜ਼ਲਾਈਨ:-ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਜਾਰੀ ਪ੍ਰੈਸ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਐਸ.ਏ.ਐਸ.ਨਗਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਿਸ ਪੰਜਾਬਣ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਅਤੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਜਾਰੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਮਿਤੀ 15.03.2022 ਨੂੰ ਇੱਕ ਪਟੀਸ਼ਨਰ ਗਿਆਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮਾਣਯੋਗ ਹਾਈਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਪਟੀਸ਼ਨ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਸਦੀ ਧੀ ਮਿਸ ਪੀ.ਟੀ.ਸੀ.ਪੰਜਾਬਣ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਵਾਲੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਦਬਾਅ ਪਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਮਨਮਰਜ਼ੀ ਨਾਲ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੂੰ ਤੰਗ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਨਾ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਖਾਣਾ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਪਟੀਸ਼ਨਰ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਉਸ ਦੀ ਲੜਕੀ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਲਈ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਕਤ ਪਟੀਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਮਾਣਯੋਗ ਅਦਾਲਤ ਨੇ 15.03.2022 ਨੂੰ ਵਾਰੰਟ ਅਫ਼ਸਰ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ। ਵਾਰੰਟ ਅਫਸਰ ਨੇ ਨਜ਼ਰਬੰਦ ਨੂੰ ਰਿਹਾਅ ਕਰਕੇ ਰਿਪੋਰਟ ਸੌਂਪ ਦਿੱਤੀ।ਮਿਤੀ 17.03.2022 ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਮੁਹਾਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਮਹਿਲਾ ਸੈੱਲ ਕੋਲ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਅਤੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਉਸਨੇ ਮਿਸ ਪੀ.ਟੀ.ਸੀ. ਪੰਜਾਬਣ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਪੀ.ਟੀ.ਸੀ ਦਫ਼ਤਰ, ਉਦਯੋਗਿਕ ਖੇਤਰ 138 ਫੇਜ਼ 8 ਬੀ ਉਦਯੋਗਿਕ ਖੇਤਰ ਵਿਖੇ ਪ੍ਰੀ ਅਤੇ ਮੈਗਾ ਆਡੀਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਚੁਣੀ ਗਈ ਸੀ। , ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਉਹ ਚੁਣੀ ਗਈ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਮਿਸ ਪੀਟੀਸੀ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਲਈ 10-3-2022 ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਸਾਰੀਆਂ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਜੇਡੀ ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਸੀ ਹੋਟਲ, ਫੇਜ਼-5 ਐਸ.ਏ.ਐਸ.ਨਗਰ ਵਿੱਚ ਠਹਿਰਾਇਆ ਗਿਆ। ਰਾਤ 11 ਵਜੇ ਤੱਕ ਸ਼ੋਅ ਦੀ ਰਿਹਰਸਲ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁੜੀਆਂ ਨੂੰ ਹੋਟਲ ‘ਚ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਪੁਰਸ਼ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਮੁਲਜ਼ਮ ਫਰਜ਼ੀ ਨਾਂ ਵਰਤ ਰਹੇ ਸਨ ਅਤੇ ਕੋਡ ਵਰਡਜ਼ ਰਾਹੀਂ ਆਪਸ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਗਰੋਹ ਦੇ ਪੁਰਸ਼ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਕੀਤੀ। ਸਾਰੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਇੱਕ ਗਰੋਹ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਨ, ਜੋ ਇੱਕ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਟੂਡੀਓ ਦੇ ਗੁਪਤ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਇਕੱਲਿਆਂ ਬੁਲਾਉਂਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਅਸ਼ਲੀਲ ਸਵਾਲ ਵੀ ਪੁੱਛਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਅਸ਼ਲੀਲ ਹਰਕਤਾਂ ਕਰਦੇ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦੀਆਂ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵੀ ਖਿੱਚੀਆਂ। ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸ਼ੋਅ ਵਿੱਚ ਬਣੇ ਰਹਿਣ ਲਈ 12-15 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਜਾਂ ਆਪਣੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਨਾਲ ਬਿਸਤਰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ, ਜੋ ਉਪਰੋਕਤ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਲੜਕੀਆਂ/ਨਸ਼ੇ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਵੇਸ਼ਵਾ ਰੈਕੇਟ ਚਲਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਸਹਿਮਤੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ। ਉਪਰੋਕਤ ਹੋਟਲ ਅਤੇ ਸਟੂਡੀਓ ‘ਚ ਕਥਿਤ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ‘ਚ ਲੈ ਲਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਵਾਪਰੀ ਇਸ ਸਾਰੀ ਘਟਨਾ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ। ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਕਪਤਾਨ, ਐਸ.ਏ.ਐਸ.ਨਗਰ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ। ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿੱਚ ਲਗਾਏ ਗਏ ਦੋਸ਼ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ ਸਨ ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਮੁਕੱਦਮਾ ਨੰਬਰ 02 ਮਿਤੀ 17-03-2022 U/S 341, 342, 343, 354, 354-A,354-B.354-C,328,420,120-B ਆਈ.ਪੀ.ਸੀ. ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ lਇਹ ਮੁਕੱਦਮਾ ਨੈਨਸੀ ਘੁੰਮਣ ,ਨਿਹਾਰਿਕਾ ਜੈਨ ਅਸਿਸਟੈਂਟ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਮਿਸ ਪੀਟੀਸੀ ਮੁਕਾਬਲੇ 2022-23, ਰਬਿੰਦਰ ਨਰਾਇਣ, ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਪੀਟੀਸੀ ਚੈਨਲ ,ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਜੇਡੀ ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਸੀ ਦੇ ਮੈਨੇਜਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਤੇ ਨਿਰਮਾਤਾ ਲਕਸ਼ਮਣ ਅਤੇ 25 ਹੋਰ ਅਣਪਛਾਤੇ ਵਿਅਕਤੀਆ ਵਿਰੁੱਧ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ l
ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਡੀ.ਐਸ.ਪੀ.-ਹੈਡਕੁਆਰਟਰ, ਐਸ.ਐਚ.ਓ ਪੀ.ਐਸ. ਮਹਿਲਾ ਅਤੇ ਐਸ.ਆਈ ਸੁਖਦੀਪ ਕੌਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜਾਂਚ ਟੀਮ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਕਥਿਤ ਦੋਸ਼ੀ ਨੈਨਸੀ ਘੁੰਮਣ ਨੇ ਮਾਨਯੋਗ ਸੈਸ਼ਨ ਕੋਰਟ ਐਸ.ਏ.ਐਸ.ਨਗਰ ਵਿਖੇ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਮਾਨਯੋਗ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਖਾਰਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਜਾਂਚ ਦੌਰਾਨ 05.04.2022 ਨੂੰ ਪੀੜਤਾ ਦਾ 164 ਸੀ.ਆਰ.ਪੀ.ਸੀ. ਦੇ ਤਹਿਤ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਫੜਨ ਲਈ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸ਼੍ਰੀ ਰਬਿੰਦਰ ਨਰਾਇਣ, ਐਮਡੀ, ਪੀਟੀਸੀ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 06.04.2022 ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਸਬੰਧਤ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਕੇ ਹੋਰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *