ਮੋਹਾਲੀ (ਮਨੀਸ਼ ਸ਼ੰਕਰ) ਭਾਰਤ ਨਿਊਜ਼ਲਾਈਨ:-ਖਰੜ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਐਮ.ਡੀ ਜਰਨੈਲ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਤੋਂ ਤੰਗ ਆ ਕੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਮੋਹਾਲੀ-ਖਰੜ ਦੇ ਬਾਜਵਾ ਡਿਵੈਲਪਰ ਖਿਲਾਫ ਐਸਐਸਪੀ ਮੁਹਾਲੀ ਡਾ. ਸੰਦੀਪ ਗਰਗ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਿੰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਬਾਜਵਾ ਵੱਲੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੀ ਖੇਡ ਖੇਡੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਖਰੜ ਵਾਸੀ ਅਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਅਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਬਾਜਵਾ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਕੇ ਸਾਲ 2016 ਵਿੱਚ ਖਰੜ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ ਸੀ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਕੇਸ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਚਾਰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਮਝੌਤੇ ਕੀਤੇ ਪਰ ਹਰ ਵਾਰ ਉਹ ਆਪਣੇ ਸਮਝੌਤੇ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਹਟ ਕੇ ਨਵੀਂ ਧੋਖਾਧੜੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਕੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਅਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਜਨਰਲ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਦੋ ਸ਼ੋਅਰੂਮ, ਦੋ ਪਲਾਟ, 18 ਲੱਖ ਨਕਦ ਦੇਣਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬਾਜਵਾ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ 23 ਲੱਖ ਦੀ ਬੈਂਕ ਲਿਮਟ ਵੀ ਕਲੀਅਰ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਪਰ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਜੋ ਦੋ ਸ਼ੋਅਰੂਮ ਉਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਸਨ, ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਬੈਂਕ ਦੀ ਨਿਲਾਮੀ ਵਿਚ ਸਨ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਬਿਨਾਂ ਦੱਸੇ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੂੰ ਵੇਚ ਦਿੱਤੇ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੋ 18 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਵਿੱਚੋਂ ਸਿਰਫ਼ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੀ ਦਿੱਤੇ ਗਏ। 23 ਲੱਖ ਦੀ ਬੈਂਕ ਲਿਮਟ ਵੀ ਕਲੀਅਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ।
ਬਾਜਵਾ ਤੋਂ ਤੰਗ ਆ ਕੇ ਪਿਤਾ ਨੇ 2016 ‘ਚ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ ਸੀ
ਅਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਕਰਮ ਸਿੰਘ ਨੇ ਬਾਜਵਾ ਤੋਂ ਤੰਗ ਆ ਕੇ 10 ਫਰਵਰੀ 2016 ਨੂੰ ਖਰੜ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦਾ ਬਾਜਵਾ ਨਾਲ ਪੈਸਿਆਂ ਦਾ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਸੀ ਪਰ ਬਾਜਵਾ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਦੇ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਅੱਜਵਾ ਤੋਂ ਕਰੀਬ 3.5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਲੈਣੇ ਸਨ ਪਰ ਬਾਜਵਾ ਪੈਸੇ ਦੇਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਸਨ। ਪਿਤਾ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕੇਸ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ 7 ਪਲਾਟ, ਦੋ ਸ਼ੋਅਰੂਮ ਅਤੇ ਇਕ ਕਰੋੜ ਦਾ ਐਗਰੀਮੈਂਟ ਦਿੱਤਾ। ਪਰ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਤੋਂ ਵੀ ਮੂੰਹ ਮੋੜ ਲਿਆ।

ਬਾਜਵਾ ਸਿਆਸੀ ਸ਼ਹਿ ਕਾਰਨ ਧੋਖੇ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਅਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਰਨੈਲ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ ਸਿਆਸੀ ਸ਼ਹਿ ਕਾਰਨ ਆਪਣੀ ਧੋਖੇ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿਛਲੀ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਵੇਲੇ ਭਾਜਪਾ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਦੀ ਛਤਰ-ਛਾਇਆ ਹੇਠ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਬਾਜਵਾ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਸਾਂਝ ਨੂੰ ਗੂੜ੍ਹਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਬਾਜਵਾ ਦੀਆਂ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨਾਲ ਕਈ ਤਸਵੀਰਾਂ ਹਨ, ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਦਿਖਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ।-ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਜੋ ਵੀ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਸੀ ਉਹ ਪੂਰਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਝੂਠੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦੇ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਬਲੈਕਮੇਲ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸਾਡੇ ਵੱਲੋਂ ਪਿਛਲੇ ਸਮਝੌਤੇ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਸ਼ੋਅਰੂਮ ਵੀ ਵੇਚ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਐਸਪੀਡੀ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਦੋ ਵਾਰ 5 ਲੱਖ ਅਤੇ 8 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ।

-ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਜੋ ਵੀ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਸੀ ਉਹ ਪੂਰਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਝੂਠੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦੇ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਬਲੈਕਮੇਲ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸਾਡੇ ਵੱਲੋਂ ਪਿਛਲੇ ਸਮਝੌਤੇ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਸ਼ੋਅਰੂਮ ਵੀ ਵੇਚ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਐਸਪੀਡੀ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਦੋ ਵਾਰ 5 ਲੱਖ ਅਤੇ 8 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *