ਮੋਹਾਲੀ (ਮਨੀਸ਼ ਸ਼ੰਕਰ) ਭਾਰਤ ਨਿਊਜ਼ਲਾਈਨ:- ਮੋਹਾਲੀ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਕਸਲਟੇਂਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਰਜਿਸਟਰੀ ਫੀਸ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕਟੌਤੀ ਦੇ ਸਮੇਂ ਨੂੰ ਵਧਾਇਆ ਜਾਵੇ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਮੋਹਾਲੀ ਪ੍ਰਾਰਪਟੀ ਕਸਲਟੇਂਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਲੱਕੀ ਗੁਲਾਟੀ ਨੇ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਨਾਮ ਇੱਕ ਮੰਗ ਪੱਤਰ ਵੀ ਲਿਖਿਆ ਹੈ । ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਦੇਣ ਲਈ ਇਸ ਕਟੌਤੀ ਨੂੰ ਘੱਟ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨੇ ਤਕ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇ । ਤਾਂਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸਦਾ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲ ਸਕੇ । ਗੁਲਾਟੀ ਨੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੋਅਰੂਮ ਨੂੰ ਕਵਰਡ ਏਰਿਆ 100 ਫ਼ੀਸਦੀ ਕਰਣ ਦੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦਾ ਵੀ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਰੋਜ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਰਜਿਸਟਰੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 75 ਵਲੋਂ ਵਧਾਕੇ 250 ਕਰਣ ਉੱਤੇ ਵੀ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਹੈ ।
ਗੁਲਾਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਮਾਂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਰਜਿਸਟਰੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਪਰ ਰਜਿਸਟਰੀ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਜਿਸਟਰੀ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਸਮਾਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਅਜਿਹੇ ਕਈ ਮਾਮਲੇ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਗਮਾਡਾ ਵੱਲੋ ਐਨਓਸੀ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਜਾਣ , ਕਿਸੇ ਵੱਲ ਤਕਨੀਕੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੇ ਕਾਰਨ ਰਜਿਸਟਰੀ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਲਮਕ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਇਸਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਹੈ ਕਿ ਰਜਿਸਟਰੀ ਫੀਸ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕਟੌਤੀ ਦਾ ਸਮਾਂ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨਾ ਲਈ ਵੱਲ ਵਧਾਇਆ ਜਾਵੇ । ਤਾਂਕਿ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸਦਾ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲ ਸਕੇ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *