ਮੋਹਾਲੀ(ਮਨੀਸ਼ ਸ਼ੰਕਰ) ਭਾਰਤ ਨਿਊਜ਼ਲਾਈਨ:- ਮੋਹਾਲੀ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਕੰਸਲਟੇਂਟਸ ਐਸੋਸਿਏਸ਼ਨ ਨੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਦਿਨੋ-ਦਿਨ ਵੱਧਦੀ ਆਬਾਦੀ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਵਪਾਰ ਮੰਡਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਨੀਤ ਵਰਮਾ ਨੂੰ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਨਾਮ ਇੱਕ ਮੰਗ ਪੱਤਰ ਦਿਤਾ। ਐਸੋਸਿਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਲੱਕੀ ਗੂਲਾਟੀ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੰਗ ਰੱਖੀ ਕਿ ਮੋਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਨਿਜੀ ਬਿਲਡਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਵੇਚਕੇ 90 ਫ਼ੀਸਦੀ ਕੀਮਤ ਲੈ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਲੇਕਿਨ ਗਮਾਡਾ ਨੂੰ ਉਹ ਪੂਰਾ ਪੈਸਾ ਜਮਾਂ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾਂਦੇ ਹਨ । ਇਸ ਕਾਰਨ ਕਈ ਵਾਰ ਗਮਾਡਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਵੰਟਨ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਹੈ ਕਿ ਬਿਲਡਰਾਂ ਨੂੰ ਡਿਸਪਲੇ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿੰਨਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿੰਨਾ ਬਾਕੀ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਵੱਧਦੀ ਆਬਾਦੀ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਸਟਿਲਟ ਪਲਸ ਥਰੀ ਇਮਾਰਤਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਪਾਰਕਿੰਗ ਦਾ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਹੋਵੇਗੀ ।ਉਥੇ ਹੀ ਕਾਰਮਸ਼ਿਅਲ ਬੂਥ ਵਿੱਚ ਵੀ ਨੀਡ ਬੇਸਡ ਪਾਲਿਸੀ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪਹਿਲੀ ਮੰਜਿਲ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਦੇਣ ਦੀ ਵੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਸੰਜੀਵ ਸਹਿਗਲ,ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ, ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ,ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਗਰਚਾ,ਜਸਬੀਰ ਸਿੰਘ, ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਸਿੰਘ ਅਰੋੜਾ ਆਦਿ ਮੌਜੂਦ ਸਨ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *